Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การใช้งานครั้งแรก

Go down

การใช้งานครั้งแรก Empty การใช้งานครั้งแรก

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 21, 2009 2:00 pm

แนะนำให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับ เพื่อการใช้งานภายในเว็บได้ทุกส่วน ทำตามนี้เลย ...

เพราะหากไม่สมัครสมาชิกจะไม่สามารถทำการโพส และเข้าถึงการใช้งานบอร์ดวิชาการได้

ปล1.บอร์ดวิชาการเปิดแล้วนะ แต่ถ้าไม่ log in จะมองไม่เห็น

ปล.2 การใช้ e - mail ขอให้ใช้ e - mail 0ริงในการสมัครเพราะ e - mail ยืนยันจะถูกส่งไปยัง e - mail ของท่าน
การใช้งานครั้งแรก 318_ex2_2

ตอนแรกให้คลิก Join us ตรงที่ลูกษรสีแดงชี้ก่อนคับ แล้วทำตามขั้นตอน ตอนแรกบริเวณที่ลูกษรสีเขียว
ชี้จะไม่เห็นอะไรเพราะเรายังไม่เป็นสมาชิกครับ

หลังจากที่สมัครสมาชิกกันเรียบร้อยแล้วแนะนำให้คลิกที่ Profile ที่อยู่เมนูด้านบนเพื่อเข้าไปปรับแต่งค่า

รายละเอียด | การตั้งค่าต่างๆ | ลายเซ็น | รูปประจำตัว ต่างๆตามใจชอบ

ดังที่ได้แสดงไว้

ในช่อง Job/hobbies: ขอให้ใส่ไอดีของแต่ละคนไว้นะคับ จะได้ทำเป็นฐานข้อมูลได้เพื่อประโยชน์ในการใช้งาน

การใช้งานครั้งแรก 483_ex1_1

มีปัญหาอะไรให้คลิก FAQ ก่อนถ้ายังแก้ไม่ได้ โพสไว้ในนี้ได้เลยคับ
Admin
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน